อบจ.ลำพูน ร่วมรณรงค์สวมหมวกกันน็อค 100% ทั่วลำพูน ลดการบาดเจ็บและการสูญเสียบนท้องถนน
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2023/01/ขับขี่ปลอดภัย-2.png?resize=800%2C450)
นายอนุสรณ์ วงศ์วรรณ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน ร่วมรณรงค์สวมหมวกกันน็อค 100% ทั่วจังหวัดลำพูน เพื่อป้องกันและลดการบาดเจ็บ อีกทั้งลดการสูญเสียจากอุบัติเหตุบนท้องถนน
ทั้งนี้ได้เน้นย้ำให้ข้าราชการ และพนักงานขององค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน เป็นแบบอย่างที่ดีในการปฏิบัติตามกฎจราจร โดยเฉพาะการสวมหมวกนิรภัยทุกครั้งที่มีการขับขี่รถจักรยานยนต์
*****************
ประชาสัมพันธ์ อบจ.ลำพูน