กิจกรรมเดินรณรงค์และกำจัดแหล่งเพาะพันธุ์ยุงลาย
เนื่องในวันไข้เลือดออกอาเซียน (ASEAN dengue day)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2022/06/25650615_174146.jpg?resize=800%2C600)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2022/06/25650615_174156.jpg?resize=800%2C600)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2022/06/25650615_174205.jpg?resize=800%2C600)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2022/06/25650615_175312.jpg?resize=800%2C600)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2022/06/25650615_175326.jpg?resize=800%2C600)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2022/06/25650615_184341.jpg?resize=800%2C600)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2022/06/25650615_184347.jpg?resize=800%2C600)
อบจ.ลำพูน นำโดยนายอนุสรณ์ วงศ์วรรณ นายก อบจ.ลำพูน พร้อมด้วยคณะผู้บริหารฯ หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการและพนักงาน ร่วมกิจกรรมเดินรณรงค์และกำจัดแหล่งเพาะพันธุ์ยุงลาย เนื่องในวันไข้เลือดออกอาเซียน (ASEAN dengue day) วันพุธที่ 15 มิถุนายน 2565
โดยได้ร่วมกันเก็บขยะบริเวณรอบสำนักงานองค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน กำจัดแหล่งเพาะพันธ์ยุงลาย เพื่อเป็นการป้องกันควบคุมโรคติดต่อจากยุงลาย