อบจ.ลำพูน จัดอบรมเชิงปฏิบัติการแก่บุคคลากรทางการศึกษา เพื่อพัฒนาศักยภาพให้เป็นไปตามมาตรฐานฯ
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2023/02/1-2.jpg?resize=800%2C379)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2023/02/2-2.jpg?resize=800%2C379)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2023/02/3-2.jpg?resize=800%2C562)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2023/02/4-3.jpg?resize=800%2C517)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2023/02/5-2.jpg?resize=800%2C498)
อบจ.ลำพูน จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ แก่บุคคลากรทางการศึกษา เพื่อพัฒนาศักยภาพให้เป็นไปตามมาตรฐานฯ
องค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน จัดโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการเขียนแผน Active Learning และการประเมินมาตรฐานตำแหน่ง และวิทยฐานะ สำหรับข้าราชการ พนักงาน ครู และบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครู และสายงานบริหารสถานศึกษา องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ตามเกณฑ์ ว PA (Performance Agreement) สถานศึกษาสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ให้มีศักยภาพเป็นไปตามมาตรฐาน จัดขึ้นในระหว่างวันที่ 11 – 12 กุมภาพันธ์ 2566 โดยมีบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด เข้าร่วมโครงการกว่า 50 คน ณ โรงแรมแกรนด์ ปา แอนด์ รีสอร์ท จังหวัดลำพูน
สำหรับโครงการดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อให้ผู้เข้ารับการฝึกอบรมมีความรู้ความเข้าใจในหลักการรูปแบบ ขั้นตอน และวิธีการประเมินตำแหน่ง และการประเมินวิทยฐานะ ของข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษา ทั้งนี้จะช่วยให้สามารถปฏิบัติได้ตามหลักเกณฑ์และวิธีการประเมินตำแหน่งได้อย่างถูกต้อง