อบจ.ลำพูน ตรวจเช็คอุปกรณ์ป้องกันอัคคีภัยให้มีสภาพพร้อมใช้ตลอดเวลา
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2023/02/1-1.png?resize=800%2C600)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2023/02/2-4.jpg?resize=800%2C450)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2023/02/3-4.jpg?resize=800%2C450)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2023/02/4-5.jpg?resize=800%2C450)
![](https://i0.wp.com/www.lamphunpao.go.th/wp-content/uploads/2023/02/5-4.jpg?resize=800%2C450)
อบจ.ลำพูน ตรวจเช็คอุปกรณ์ป้องกันอัคคีภัย ให้มีสภาพพร้อมใช้ตลอดเวลา
งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย องค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน ลงพื้นที่สำรวจ พร้อมตรวจเช็คสภาพอุปกรณ์ป้องกันอัคคีภัย อาทิ ถังดับเพลิงเคมี และอุปกรณ์ดับเพลิง ให้อยู่ในสภาพที่พร้อมใช้งานตลอดเวลา หากเกิดเหตุฉุกเฉิน
สำหรับการลงพื้นที่ในครั้งนี้ เป็นไปตามแผนปฏิบัติงาน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน โดย นายอนุสรณ์ วงศ์วรรณ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน ได้กำชับให้เจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง ตรวจเช็คสภาพของถังดับเพลิงและอุปกรณ์ดับเพลิง ทั้งในอาคารสำนักงาน อบจ.ลำพูน โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล (รพ.สต.) และสถานศึกษาในสังกัดทุกแห่ง พร้อมให้คำแนะนำถึงวิธีการใช้งานอุปกรณ์ดับเพลิงที่ถูกต้องให้กับบุคลากรในสังกัดทราบด้วย เพื่อเป็นการป้องกันอันตรายที่อาจจะเกิดขึ้น
******************************
แหล่งข่าว/ภาพ : สำนักปลัด อบจ.ลำพูน
ข่าว : ประชาสัมพันธ์ อบจ.ลำพูน